Thuốc điều trị giảm các cơn đau- Hạ sốt Panadol Extra

Thuốc điều trị giảm các cơn đau- Hạ sốt Panadol Extra

Panadol Extra có chứa Paracetamol giúp giảm đau – hạ sốt hữu hiệu. Điều trị đau nhẹ đến đau vừa và hạ sốt như đau đầu, đau nửa đầu, đau bụng kinh, đau xương, sốt và đau sau khi tiêm Vacxin, đau sau nhỏ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp.

Panadon Extra 1 Vỉ X 12 Viên

Panadol Extra hộp 15 vỉ x 12 viên

Công dụng của Panadol Extra

Giảm đau, hạ sốt. Điều trị các triệu chứng đau đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương…

Thành phần

Mỗi viên chứa Paracetamol: 500mg và Caffeine: 65 mg

Liều dùng và cách dùng

Người lớn (kể cả người cao tuổi) và trẻ em từ 12 tuổi trở lên. Chỉ dùng đường uống.
Nên dùng 500mg paracetamol/ 65mg caffeine đến 1000mg paracetamol/ 130mg caffeine (1 hoặc 2 viên) mỗi 4 đến 6 giờ nếu cần.
Liều tối đa hàng ngày: 4000mg/520mg (paracetamol/ caffeine).
Thời gian tối thiểu dùng liều lặp lại: 4 giờ.
Không dùng các thuốc khác có chưa paracetamol.
Không dùng quá liều chỉ định.
Trẻ em dưới 12 tuổi: Không khuyến nghị dùng thuốc này cho trẻ em dưới 12 tuổi.

Chống chỉ định

Không dùng cho các bệnh nhân có tiền sử quá mẫn với Paracetamol, Caffeine hoặc bất kỳ thành phần nào của thuốc

Thận trọng

Thận trọng khi dùng thuốc kéo dài, nhất là trong những trường hợp bệnh nhân bị suy thận hay suy gan, dùng quá liều tối đa được khuyến cáo. Phụ nữ có thai và phụ nữ đang cho con bú.

Mua thuốc Panadol Extra ở đâu?

Nhathuocsuckhoe.com cam kết cung cấp sản phẩm thuốc Panadol Extra chính hãng 100%. Để đặt hàng quý khách có thể lựa chọn một trong các hình thức sau:

– Mua hàng online tại website: nhathuocsuckhoe.com

– Mua hàng trực tiếp tại địa chỉ:

  • Hà nội:
    – 129 Tây Sơn, Đống Đa, Hà Nội
    – 692 Quang Trung, Hà Đông, Hà Nội
  • Hồ Chí Minh: Số 62, Yên Đỗ, Phường 1, Bình Thạnh, TP. Hồ Chí Minh

– Liên hệ tới số: 024.6652.3810

Thông tin chi tiết

Tên sản phẩm: Thuốc điều trị giảm các cơn đau- Hạ sốt Panadol Extra

Quy cách: 1 vỉ x 12 viên

Xuất xứ: Anh

Nhà sản xuất: GlaxoSmithKline

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
Không dùng quá liều quy định. Nếu cần thêm thông tin xin hỏi ý kiến Bác sĩ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *